ชื่อร้านค้า Aom Donjedee อ้อมดอนเจดีย์ , คุ้มริมชะเมา

เสือรุ่นแรก หลวงพ่อบุญมา เนื้อเงิน ก้นอุดหนังเสือ ตอกโค๊ตและหมายเลข 206

เสือสะท้านแผ่นดินหลวงพ่อบุญมา รุ่นแรก พ.ศ.๒๕๔๗ วัดถ้ำโพงพาง
เสือสะท้านแผ่นดินหลวงพ่อบุญมา ปภากโร รุ่นแรก พ.ศ.2547 วัดถ้ำโพงพาง ต.หาดทรายรี อ.เมือง จ.ชุมพร มีสร้างทั้งหมด ๔ เนื้อคือ .-
๑.เนื้อทองคำ จำนวนการสร้าง ๑๒ ตัว
๒.เนื้อเงินยวง แจกกรรมการ จำนวนการสร้าง ๑๐๐ ตัว
๓.เนื้อเงิน จำนวนการสร้าง ๓๓๙ ตัว ๔.เนื้อนวโลหะ จำนวนการสร้างประมาณ ๒๒๙๙ ตัว และเนื้อนวโลหะ 
วัตถุมงคลของหลวงพ่อบุญมาเด่นดังทางด้านเมตตามหานิยม ค้าขาย โชคลาภ กลับร้ายเป็นดี และแคล้วคลาดปลอดภัย
เนื้อเงิน สภาพสวย ตอกโค๊ต รันหมายเลข อุดด้วยหนังหน้าผากเสือ ประสบการณ์ดีครับ หลวงพ่อท่านกำลังสร้างอุโบสถอยู่ด้วยครับ ที่วัดถ้ำโพงพาง อยู่ติดกับทะเลตรงนั้นเรียกว่า " อ่าวทุ่งมะขาม " สวยมากครับ ว่าง ๆ ถ้ามีโอกาศก็แนะนำให้มาทำบุญร่วมสร้างอุโบสถหลังใหม่ที่วัดได้นะครับ หลวงพ่อท่านมีอายุมากแล้วครับ หลวงพ่อท่านรับประทานอาหารเจมาประมาณ 40 พรรษาแล้วครับ ท่านเป็นศิยษ์หลวงพ่อสงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย เป็นพระที่ผมกราบไหว้ได้สนิทใจองค์หนึ่ง
โดย phermsak - เมื่อ 7 กุมภาพันธ์ 2564
  ชอบ 0  /  เข้าชม 1068  /  ความคิดเห็น 0
ดูข้อมูลต่อ

แสดงความคิดเห็น

(รองรับไฟล์รูปภาพนามสกุล .jpg, .png, .gif)